A zamanin yau, abokai da yawa har yanzu ba su san yadda ake zabar wani bafensir gira. Suna shakka. Idan launin da suka saya ya yi duhu sosai, zai zama abin ban mamaki idan sun zana shi a kan gira. Idan launin ya yi haske sosai, zai yi kama da ba su da gira. Wannan abin damuwa ne! Zaɓin fensir mai kyau na gira zai iya cimma sakamako sau biyu tare da rabin ƙoƙarin. Don haka, menene ya kamata ku kula yayin siyan fensir gira? Mu duba tare.
Rarraba efensir rawaya
Akwai nau'ikan fensir ɗin gira da yawa, waɗanda suka haɗa da fensir ɗin gira na atomatik wanda baya buƙatar ƙwanƙwasa, fensirin gira mai kauri daban-daban, da fensir mai nau'in murɗi mai nau'in fensir mai sarrafa kai ta atomatik. Wasu suna da goge gogen gira a ƙarshe, wasu kuma suna buƙatar kaifi da gogewa. Kuna iya zaɓar bisa ga buƙatunku, abubuwan da kuke so da farashin karɓuwa. An rarraba fensirin gira da launi, tare da baki da launin ruwan kasa sune launuka na gama gari. Masu rike da alqalami robobi ne da katako, kuma an sanye su da alkalan karfe ko robobi.
Yadda za a zabi fensir gira wanda ya dace da launin fata
Lokacin zabar fensir gira, tsayin mai riƙe da alƙalami dole ne ya cika ka'idoji. Ciki ya kamata ya kasance kusa da mariƙin alƙalami kuma kada ya zama sako-sako. Tauri na sake cika yakamata ya zama matsakaici. Za a iya gwada fensirin gira wanda za a iya amfani da shi a gefe biyu, wato ƙarshen fensirin gira, ɗayan kuma foda ne, wato fensir ɗin gira da garin gira ana haɗa su a alkalami ɗaya. Wannan shi ne quite sauki da kuma dace. Ga 'yan matan da suka koyi zana gira, har yanzu yana da sauƙin farawa. Na gaba, zan koya muku yadda ake zabar fensin gira.
Launi ya kamata ya kasance kusa da launin gashi, ɗan haske, kuma kada ku yi amfani da launi mai duhu ko kuma baƙar fata, wanda zai yi kama da zafi. Kayan kwalliyar ido na yanzu yana jaddada daidaiton gira da idanu, don haka ana iya goge gira da gashin ido na launi iri ɗaya, wanda zai yi kyau sosai.
Idan launin gashin ku yana da duhu sosai, launin fensir ɗin gira da muka zaɓa ya kamata ya zama ɗan haske fiye da launin gashin ku. Dark launin ruwan kasa zabi ne mai kyau. Hasken launin toka shima yayi kyau, wanda ya fi dacewa kuma ba zai zama kwatsam ba. Misali, a cikin wani yanayi na yau da kullun, ana iya amfani da wannan launi. Wasu 'yan matan ba sa zabar launi mai kyau, kuma sau da yawa suna ganin kamar sun wuce gona da iri. Idan gashinka yana da launin ruwan kasa mai duhu, zaka iya zabar fensir mai launin ruwan kasa wanda ya fi shi haske inuwa, sannan ka tabbata ka guji launin toka mai haske. Don launukan gashi masu haske kamar zinariya, chestnut, da flax, ana bada shawarar amfani da fensir mai launin ruwan kasa mai haske. Ga baƙar fata, ko gashin da ke da kauri a zahiri kuma jet-baƙi, ana ba da shawarar amfani da fensir mai launin toka.
A takaice, lokacin siyanfensir gira, kula da launi wanda ya ɗan fi sauƙi fiye da launin gashin ku. Don haka a zahiri, launin gira iri ɗaya ne da rina gashin ku. Dole ne ku yi zaɓin da ya dace dangane da launin fata da launin gashi. Idan ba ka yi daidai ba, zai ji ma muni.
Lokacin aikawa: Yuli-10-2024